Go Back   Super Junior - We Are A Family > Discussion > Discussion about Super Junior

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 03-28-2010, 07:37 PM   #11
JoeyChul
SJF's Member

JoeyChul's Avatar

Nơi Cư Ngụ: rình mò chỗ nào có hơi thèng Hee già ;))
Default Ðề: [Disc] Cảm xúc của bạn trong lần đầu tiên Super Junior sang Việt Nam

em k đc đi cùng mọi ng, nghe kể thế này thấy đau lòng quá. Nhưng dù sao cũng mừng vì mọi ng thật may mắn. Hjx hjx

Tối qua đúng là gian nan, đến svđ k tìm đc fam. Túm đc s Lolie rồi nhưng cuối cũng lại để tuột mất. Mãi gần lúc mở cổng mới phát hiện ra s Lolie 1 lần nữa để đoàn tụ vs fam mình. Nhưng khi bon chen vào tận trong sân thì rút cục lại lạc mất. May mắn thay em vs Nao lại có duyên. Như lời Nao nói ấy, may mắn vì chúng ta còn có nhau.

Buổi diễn thì k cần nói làm gì. Ta đã điên hết mức có thể rồi nhưng khi về nhà, nằm trong màn rồi.... nghĩ về các lão và tự hỏi... Các anh nghĩ gì về fan VN (dù trc' đó có hỏi Nao nhưng tận khi sắp ngủ em mới nghiêm túc nghĩ về điều này.) Em thất vọng…. và có cả đau lòng nữa khi các anh hát xong rồi vội xuống sân khấu ngay. Ngoài những câu chào hỏi thông thường, lời giới thiệu về MTV Exit và…. cảm ơn thì các anh ấy chẳng giao lưu gì cả. Bước đi có phần vội vã như thoát được gánh nặng. Cảm giác như Teukie thở phào nhẹ nhõm khi đc lui vào trong cánh gà. Chỉ còn mỗi Cá ngố cười toe toét vẫy tay lia lịa trước ống kính máy quay vs Đậu thập thò cười cười vẫy vẫy đằng sau. Có phải là bọn mình đã gào thét quá quá rồi k??? Gào thét đến nỗi trên khán đài k thể nghe thấy tiếng các anh hát. ( cô Joey ngồi khu B tầng 1 quay 1 đoạn, chiều nay cho Joey xem.... n mà chả nghe đc các anh hát chỉ có tiếng gào rú của ELF.) Các anh liệu có thích bài hát của mình bị lấn áp bởi tiếng gào thét như thế k??? Yêu thương quá nhiệt tình lại thành phản tác dụng. Hình như các anh ấy..... sợ VELF. Sợ sự hâm mộ của bọn mình “yêu quá hoá rồ”, k biết có thể gây ra bao nhiêu thứ khác nữa. Mà các anh đi vội vàng như thế liệu còn có quay lại VN thêm lần nào nữa k??? Em lên youtube xem fan Thái ntn. Cuối cùng nhận ra rằng các bạn ấy thật sự rất trật tự. Có hò hét gào rú khi thấy SJ nhưng nếu các anh ấy hát là lập tức im bặt. Vô cùng nghiêm túc và tôn trọng. Các bạn ấy đc ngồi gần các anh như thế, chẳng có bóng dáng của bảo vệ hay an ninh đâu. Thế mà các anh vẫn yên tâm hát, chứ đằng này…. Em (chỉ riêng mình em thôi chứ k dám nói đến nhiều người khác) chăm chăm muốn nhìn các anh thật gần. Thậm chí đứng bật dậy bon chen bon chen lên trước để nhìn anh cho rõ. Gào thét liên tục, tay vẫy lightstick cuồng lên và hết thì kiễng chân hết lại nhảy nhảy. Thế đấy, đáng lẽ ra em phải ý thức hơn chứ. Muốn các anh ra đi có ngày trở lại phải ý thức hơn chứ. Nhưng em k làm đc, thấy ng ta đứng lên em cũng muốn đứng. K muốn dời mắt khỏi các anh 1 giây nào (dù cơ hội nhìn k nhiều vì chen lấn xô đẩy cộng khoảng cách quá…. gian nan) Chậc, nhận ra thì cũng đã muộn. Mà thậm chí dù đc nhận vài sự cảnh báo là đừng có quá khích nhưng trong trường hợp ấy thì khó mà có thể cưỡng lại.

Chỉ mong các anh thấy mặt tích cực của fan VN mình ^^~ Mong các anh biết rằng ở đất nước với diện tích nhỏ bé (và dân số thì rất là đông ) này có cực kỳ nhiều fan của các anh và yêu các anh vô cùng~~~~

JoeyChul is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 8 Users Say Thank You to JoeyChul For This Useful Post:
AirenLeeDongHae (04-01-2010), annaenvallo (03-29-2010), azuri (03-29-2010), babynai (03-28-2010), Bin (03-29-2010), gauteukie (03-28-2010), khanh_khanh (03-30-2010), lovesuju_only13 (03-31-2010)
Old 03-28-2010, 08:10 PM   #12
Nobicay
SJF's Translator

Nobicay's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Bang Hổ Báo
Default Ðề: [Disc] Cảm xúc của bạn trong lần đầu tiên Super Junior sang Việt Nam

Trời ơi, Thuốc trợ tiiiiiiiiiiiiiim !! Hu hu mọi người là may mắn lắm đấy
Nai nhớ post bài nhanh nhanh nha, kamsa :D

Thôi xong, tối nay lại mất ngủ T____T
Nobicay is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to Nobicay For This Useful Post:
khanh_khanh (03-30-2010)
Old 03-29-2010, 01:14 AM   #13
shinbora
... tin được ko????

Nơi Cư Ngụ: nowhere

ây ây

h mới có thời gian tĩnh tâm
có thời gian suy nghĩ lại những gì mình đã vừa trải qua hôm trc

ss kể màn của ss nhé, nhưng chắc chỉ như line up về ngày hôm đó thau
ss cũng chẳng có hình ảnh minh họa

5h sáng báo thức kêu
tắt đi, ngủ thêm tẹo nữa
5h15 vùng dậy, trời ơi muộn rồi
công tác chuẩn bị mất khá nhiều thời gian
vì hồi hộp quá, ss quên đi quên lại, quên lên quên xuống . 6h kém 15 taxi đến đón.
Từ nhà ss sang nhà e ram mất 3 phút. Do sự chậm chễ và j j của bố e ram. 3 con bé đứng ngoài đường chờ lạnh cóng. vừa lạnh vừa lo, riêng ss thêm có phần bực (ss hay tức lắm mà). Yến cupid và babynai cứ gọi cho ss ko ngừng để hỏi ss ở đâu. nhưng thực tình mí lần gọi, ss đều đứng yên 1 chỗ mà mồm lại kêu "sắp đến rồi" cho mí đứa bớt lo ngại quá.6h16' bố e ram lò dò đi xuống. còn chần chừ như muốn làm thêm j đó. ôi thật phát rồ. ss phi ra xe, kéo cửa xe, đẩy e hớt lên, rồi phi vào ngồi. nghĩ sao đó, lại lôi e ram vào giữa, rồi mới ngồi.:-< lo quá lên lú.Mất bao công dụ dỗ bố e ram đi cùng đoàn.1 là cho con bé có ng bảo kê khỏi ông nội nó.1 là cho đoàn mình có 1 ajussi dẫn đầu, cho máu =))=))
chẹp. nhưng chú ấy lỡ có việc, nên giao e ram lại cho ss.
6h30. thật may, đúng 6h30 ss đến chỗ hẹn. đúng h nhé. mí đứa thấy ss, bắt đầu tập trung làm 1....=))=)) trài ai, có vẻ trc đó thì mn đang bàn tính những kế hoạch riêng cho mình. tập trung mn và trả áo... ss và ss gấu bắt đầu những nhiệm vụ "ắt phải thi". sau đó ss gọi điện cho lái xe. Òa
thấy cái xe rồi, nhưng ko thấy lái xe.... ấn tượng đầu tiên... về cái xe.ĐANG BẬT NHẠC SJ. ôi ss chả nhớ rõ bài j nữa, lú rồi. chạy quanh quanh cái xe để tìm lái xe. ôi, bác, lái xe của fam là 1 bác (vì ss đã yêu cầu nhà xe là cho chú trẻ trẻ để chịu nổi nhiệt mà=)) )
mn điểm danh và thiếu 1 nhóc... cả đoàn lại chờ đợi.
lúc đang đếm ng, có 1 cô phi lên xe =)) vì tưởng xe mình là xe đi chùa chùa j đó (ss ko nghe rõ câu hỏi) =))
lúc đầu mn chưa quen nhau. có thể nói, đây là lần đầu tiên gặp đối với rất nhiều nhóc trên xe, và cả với ss. thậm chí lúc sau ss còn ko thể nhớ mặt vài nhóc. cũng vì thế nên ko khí trên xe lúc đầu rất "cục bộ". từng nhóm, từng tốp nói chuyện với nhau. ss nghĩ, nếu mn cứ lẻ tẻ và cục bộ như vậy thì đến lúc tình hình gay cấn và cần sự đoàn kết, có lẽ chúng ta ko làm đc. ss đã cố gắng, hết sức cố gắng để liên kết mn lại với nhau. trong chúng ta, ắt hẳn có nhiều điểm chung, nhiều điểm tương đồng. nhưng tiếp xúc với nhau có 5', ss ko thể tìm ra điểm chung nào cả. ngoại trừ 1 việc, các e ngồi trên xe này, đều là những ng mang trong mình tình yêu lớn lao đối với suju. ít nhiều, tình yêu đó đủ làm mn sẵn sàng nghỉ học cả ngày, sẵn sàng đi từ tỉnh khác ra hn để được nhìn thấy các a, đc xem các a biểu diễn. thậm chí, có cả 2 e sn 96 và 2 e sn 95.
ss bắt nhịp bài hát marry u, vì ko chuẩn bị gì và bản thân ss cũng ko thuộc lắm, nên đã ko thể hát hết marry u. ý kiến khác "chuyển bài vui nhộn hơn, sorry sorry =))". bài này ổn hơn đấy. nhà mình ai cũng hát đc hết, ai cũng sò ri sò ri sò ri rất to. phải cái. đt gầu già, cứ động 1 tí lại tin nhắn, động 1 tí lại có ng gọi =)) làm cả xe đang hát, ngồi im bặt luôn =)) (ss để ý thấy bác lái xe cứ cười cười :) ).cuối cùng thì nhiệm vụ sorry cũng đã hoàn thành.
ss ko ngừng nhắc nhở mọi người, giấu bóng, giấy áo và giấu light. vì có tin là công an sẽ chặn những ng có ý định đi đón sj lại mà. mỗi lần thấy công an, chắc cả xe phải thót tim lắm ấy nhỉ =))=))
ôi sao mà cái đường nó ngắn thế ko bik, vèo 1 cái là đã đến gần nội bài rồi, đã nhìn thấy 1 đống máy bay rồi
ôi mn lúc đó cứ gọi là rú ầm lên, ss còn nhớ e tsubasa kêu lên "ss ơi e hồi hộp quá".uh ai cũng hồi hộp đến mức tim sắp rớt ra ngoài ấy chứ
vào sân bay. 1 đống đứa áo xanh đứng trong rồi, chỉ có vài chú bảo vệ của sân bay thôi, ko thấy công an j cả. đúng là tin vịt mà.
sau 1 hồi hồi ngoại giao, ss quen đc mấy e, và đc đứng hàng đầu, còn đc đứng làm hàng rào bảo vệ các anh =)) ss và mí đứa quanh đó thống nhất, tẹo sj đi ra, ss sẽ thả tay ra cho e babynai lên tặng quà nhưng e phải thật nhanh gọn và bình tĩnh. mọi chuyện tưởng chừng đã xong xuôi. ai ngời đùng 1 cái, có tin là sj ra khu B, mn ào hết qua khu B ss bị đẩy lại phía sau. sang bên đó cứ toán loạn cả lên ss chen mãi mới đứng đc hàng 4, đứng cạnh 2 đứa kiểu như anti ấy. nó cứ kích động dân tình. sau sau, ss bon chen lên đc hàng 2. 2 cái đứa kia nó cứ nói này nói kia, cãi nhau với staff của sj13vn. ràu có 1 e saju quay xuống hỏi "2 e là són à?". ôi phát rồ ý, nó cứ kích động mn đứng dậy và la hét quá trời. 1 hồi chen chen và đứng dậy, ss đã đứng đc lên hàng 1 (đáng lẽ là 2 nhưng ss đứng lọt giữa khoảng trống giữa 2 đứa hàng 1). cứ đứng lên ngồi xuống thật phát rồ, tê hết cả chân. sau 1 hồi, các bạn sj13vn đưa 1 hàng security của nhà các bạn ấy ra =.= bất công quá cơ ấy nhìn mí e đó, có cao, nhưng ko có to. nhìn ko thấy sự vững chắc, ko thấy sự an toàn =.=. một hồi, mí đứa nhỏ cứ cãi nhau hoài về vụ tranh chấp đó. 1 e sj13vn rất hùng hổ, dọa đánh, à ko "đc rồi, sau đây sẽ gặp nhau để nói chuyện "=.= .ôi trời "quần long tranh bá", có lẽ mình chỉ nên "tọa sơn quan hổ đấu" thau =,=.
sau 1 tiếng đồng hồ dài chờ đợi. có 1 đứa nó vừa nghe đt vừa khóc. e đứng cạnh mình bảo là: bạn con nhỏ đó có ng nhà trong sân bay nên đc vào thẳng chỗ mí thèng làm thủ tục, đc gặp, đc hyuk ôm tức quá chứ .
1, 2,3,4,5,6,7,8.... đủ 8 ng
ss nhìn thấy đủ 8 ng, nhưng ss ko đủ khả năng để nhớ rõ mẹt từng đứa, hành động của từng đứa. ss chỉ kịp nhớ, sung đeo kính đi đầu.... teuk vẫy tay về phía ss, kyu tóc ngắn nhưng đẹp lắm (nhìn đằng sau thau) và wook, đang đc 1 chú bảo vệ ôm trọn trong lòng, nhìn wook thật nhỏ bé và mỏng manh , và hae, nhìn thật phong độ, mũ đen, kính đen, áo trắng,cà vạt đen và quần cũng đen . wook đi cuối. sau khi 8 lão cùng các anh quản lý đi ra giữa đuờng từ cửa làm thủ tục ra đến cửa ra xe thì các fan ào lên và đuổi theo. lúc đầu còn trách fan đứng trên là tại sao lại chạy theo các a như thế để mn kích động, ai dè, h xem fan cam mới biết, tại các e may mắn đc theo các a từ trong chỗ làm thủ tục chạy theo hét nên mới làm cả vài nghìn ng, ko , có lẽ là hơn hét ầm ĩ và chạy theo níu, kéo, giật các a làm các a lảo đảo, 1 anh quản lý bị ngã, và hyuk bị giật khẩu trang khiến các a rất hoảng sợ nhưng cuối cùng các a đều lên xe an toàn, lúc các a lên xe cũng là lúc ss chen đc ra đến cửa.trong sự hỗn loạn, 1 toán khoảng 5,6 ng đã bị ngã ngay ở cửa. ss phải lấy thân mình chèn các elf đang xông lên, cũng may mà ss khỏe,cộng thêm các chú bảo vệ, đẩy lấy đẩy để (ko đẩy ss, may quá), sau khi xe sj đi, ss chạy theo, nhìn đc biển số xe ràu. 29Y 5586. chưa bao h ss lại thấy 1 hành động học đc trong truyện tranh thám tử, lại có ích như bây h . ss nhanh chóng lên xe, kiểm ng, gọi điện và hò hét. 3' sau babynai và bạn yến cupid là những e cuối cùng chạy lên xe. còn thiếu 1 thèng. kệ. "29Y 5586 bác đuổi theo xe đó". Cả xe khóc lóc tùm lum, còn bác lái xe vẫn thật đáng yêu, bác vẫn tập trung đuổi theo cái xe đó, dù nó đã đi xa tít mù tắp. ra khỏi sân bay, lúc chạy theo xe sj là ss đã khóc rồi. nhưng khi nhìn thấy mn khóc, ss cũng muốn khóc nữa, cả xe khóc. khóc vì ít nhiều, đều đc nhìn thấy sj. Bác tài xế xe mình thật tuyệt, bác đã vượt mặt xe của các đoàn khác, các fc khác để đã có lúc, chỉ cách xe sj 2 cái xe con lúc đèn đỏ. ss kêu mn hãy hít bầu ko khí này đi, bầu ko khí mà chúng ta đang được hít cùng với sj mn cứ hít lấy hít để, có đứa vừa hít vừa khóc . lần đầu tiên trong đời ss lại thích đèn đỏ và tắc đường của giao thông vn
nhưng quả thật, lái xe của sj là tay đua khét tiếng hoặc là đội trưởng đội cơ động bắt đua xe. ông đó lái như bay, 1 lúc đã mất hút. ss cứ trêu ss gấu, tại xe đó chở thiên thần ... cánh =)) nhưng gấu già bảo: vì xe đó chở toàn động vật biết bay =))
nhanh quá ko đuổi kịp, cũng ko bik đi đâu, may lúc đó có ng nhắn tin cho gấu là sj ra ghép sân khấu trc, mn đang hoang mang, cũng có 1 đứa bạn nhắn cho ss là đi ghép sk trước. may quá. thật cảm ơn mí đứa đó . chúng ta đuổi theo ra mĩ đình. mí nhóc saju và sj13vn ở đó, thấy xe mình, còn tưởng là sj chứ, hú hét ầm ầm. nhưng lúc đến gần, thấy có 1 chị gái ngồi đầu thì khỏi hét =)) nhưng kể ra bà linh xinh như gái Hàn, sao bọn nó ko nhầm nhỉ :-/
sau 1 hồi chụp ảnh với ý định để về des ban, chúng ta đã dàn 1 đội hình, do ss xếp, há há. tự hào quá :">

nhưng tại cái máy ảnh nó điên điên nên đã chụp đc 1 phô... ss chưa kịp ngồi

bo nớt thêm cho mn cái ảnh ss chụp với ss gấu

hì hì
sau khi chụp ảnh, có vài thông tin từ các mem đi cùng xe "e biết 1 lối vào bí mật, để e đi do thám tình hình" :x:x. thế là cả fam chuẩn bị kế hoạch đánh du kích.
ss hò hét mn lên xe, quát nhặng xị, mặt tức tối. đôn đốc mn lên xe đi ăn trưa, tí đón sj =))
chúng ta lên xe và bí mật ra cửa "da cam" =)) 3 ng 1 tốp. mon men và nhanh chóng tiến vào khán đài, nơi các a đang luyện tập. chưa bao h ss lại mặc cảm vì cái thân hình dày cộp của mình như thế may mà có bạn e yến cupid mở đường cho ss, ss đã vào 1 cách dễ dàng, nó kéo cả cái cánh cửa sắt ra cho ss. cảm ơn e nhé. dù ss chưa kịp biết tên e . phải nói là, fam mình cực kỳ đoàn kết. ng này lo cho ng kia, ng đi trước tìm đường và lo cho ng đi sau vào. e babynai và e boo đã vào đc rồi. nhưng vẫn lo cho ss và các ss đứng ở ngoài, vẫy tay ra ám hiệu cho ss vào.
chót lọt. 30/31. trừ 1 e gặp trục trặc phải rớt lại sau.(e này khác với e bị rớt lại sân bay. e bị rớt lại sân bay đã đuổi kịp fam và kéo cửa sắt cho ss vào ).mon men vào khán đài. ss vì lù lù 1 j j đó:"> nên bị phát hiện và đuổi ra. " ích kiu sờ mi","ích kiu sờ mi" "hê lô""hê lô""so ri""ích kiu sờ miiiiiiiiiii" cái bà tóc xoăn xoăn ra đuổi ss, sau 1 hồi bả gọi mà ss ko nói (ko phải ss bất lịch sự, mà vì ss ko bik tiếng anh ) bả đã gọi bảo vệ, chú đó đuổi ss đi, mà mặt tươi cười hớn hở =))
sau 1 hồi chạy hết cửa này cửa nọ... ss ra được cửa số 7. thấy mấy ng ngồi đó yên ổn. nhập hội. nhập hội xong mới nhận ra. đó là gấu, linh, cú và rú =)) thật hạnh phúc và may mắn vì ngồi đó. chỗ đó là chỗ chếch chếch sân khấu, tuy ko nhìn đc đội hình, nhưng nhìn đc mặt tất cả (vì mắt ss tinh lắm, nên nhìn rõ hơn). it's you bình thường, rồi đến rokkugo đc hae vẫy , tiếp là happiness, kyu chầm chậm tiến về phía ss đang ngồi, đi.........đi..............đi...........và đi........vẫn đi. tim ss sắp rớt ra ngoài, mắt vẫn dính vào kyu, miệng lẩm bẩm "kyu đi ra chỗ mình kìa, kyu đi ra chỗ mình kìa".
ra thật. kịch sân khấu, kyu mới dừng lại và vẫy tay chầm chậm. ở xa quá, ko rõ có cười ko. nhưng kyu thật ngố, động tác thật ngố, thật đáng yêu. 5 đứa, tim rớt vọt ra ngoài, light, áo tung hik cả lên, vẫy loạn xạ.
rồi cũng bình tĩnh, chỉ hành động, ko nói j, hét j để bị phát hiện.
sori sori, ss cũng chắp tay sori giống mí lão, ôi thật tuyệt. 1 lúc nào đó, shin đã vẫy tay với bọn ss, mà ss ko thể nhớ nổi, hoặc ss hoang tưởng
chỗ ss, nhìn rõ lắm. từng người, từng người 1. ôi anh quản lý, giống won lắm, làm ở sân bay mn cứ nhầm =))
sau khi xem hik màn duyệt của mí lão, mn mới ra về. lúc đó cũng tại e babynai báo là có bảo vệ đi đuổi dù bọn ss ko bị đuổi. mn nhanh chóng chạy ra cửa trong sự ngưỡng mộ của các elf đứng ngoài. 1 tràng câu hỏi các bạn ấy tuôn ra. nhưng mình ko nghe đc rõ, vì ầm mà, chỉ nghe rõ câu "làm thế nào mà các bạn vào đc đấy, các bạn sướng thế" :">:"> "vì chúng tớ đoàn kết mà" ss định nói thế, nhưng rồi lại thôi, vì ng ta sẽ cho là mình tự kiêu :">

rồi.....
to be continue

ss đi ngủ phát đã, mệt quá
chắc đã dài lắm rồi ấy
phần tiếp để sau nhé!
shinbora is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 14 Users Say Thank You to shinbora For This Useful Post:
AirenLeeDongHae (04-01-2010), annaenvallo (03-29-2010), azuri (03-29-2010), babynai (03-29-2010), Bin (03-29-2010), boo_love (03-30-2010), Cupid (03-31-2010), gauteukie (03-29-2010), K.R.W (07-21-2010), khanh_khanh (03-30-2010), lovesuju_only13 (03-29-2010), maithu_2806 (03-29-2010), Nobicay (03-29-2010), singaling (03-29-2010)
Old 03-29-2010, 03:05 AM   #14
babynai
SJF's Moderator

babynai's Avatar

Nơi Cư Ngụ: hà nội
Send a message via Yahoo to babynai

Cái đường ra khách sạn thật ko thể đỡ nổi. Quả đườg Phạm Văn Đồng thì khỏi nói, vừa xấu, vừa nhỏ lại vừa bẩn. Hic, để các anh đi mấy đường này thì xấu hổ quá. Các anh sẽ nghĩ là Việt Nam rất xấu. Phải chi các anh đi mấy đường ở trung tâm thì cũg ko đến nõi nào :(.

Đến khi fam ta ra được khách sạn thì cũng đã thấy ELF đứng đó. Hic, mình chẳg nhìn thấy các anh gì cả :(. Có lúc tất cả hét ầm lên, mình cũg chẳg biết là các bạn ý hét cái gì . Hình như là các anh vẫy tay hay sao ấy .

Đoạn ở khách sạn ko có gì đặc bịêt, bởi cả fam đã có vinh dự được xem các anh ghép sân khấu :">. Thế nên một lúc sau, cả fam lại lên xe thẳg tiến đến Mỹ Đình. Trên đường đi, bé Trang bị mẹ gọi điện bắt về. Tội nghiệp con bé, mẹ chỉ cho đi đến trưa, nhưg vì quá máu nên vẫn xin đi cả ngày. Cuối cùng, sau 1 lúc xin xỏ + năn nỉ qua điện thoại, mẹ bé đồg ý cho đi với điều kiện từ nay về sau đừng có nhắc đến fam hay Suju nữa =))

Khi đến svđ thì mới khoảng 1h hơn, vậy mà đã rất đông ELF đứng sẵn ở cổng. Có lẽ các bạn đến sớm với hi vọng có thể vào được gần sân khấu hơn ( theo lời của bên Saju ). Xe fam mình đỗ ở bến xe bus ( cách svđ khoảng 200m ), vì theo bác lái xe là đứng đây cho mát. Thật sự là hôm qua thấy rất yêu bác lái xe. Bác đưa bọn mình đi cả một đọan đường dài, từ sân bay ra svđ, chờ bọn mình ở svđ, rồi từ svđ ra khách sạn, lại tiếp tục chờ bọn mình, và giờ thì lại ra svđ. Vậy mà bác cũng chẳng phàn nàn, hay chẳng nói 1 cầu nào, dù chỉ là sao chúng mày phải khổ thế, hay hâm mộ đến vậy cơ à. Tất cả mọi người trong fam đều nói lời cảm ơn bác. Một số bé nhanh mồm còn nói cháu yêu bác, khiến bác cười rất tươi :">

Trog lúc mọi người đứng chờ ở bến xe bus, mình cùg ss Shin liên lạc với em Nga Vu 90 để nhận vé em tặng cho fam. Sau một hồi gọi điện, rồi hẹn, rồi tìm nhau, cuối cùng cũg đã gặp đc em ấy. Giữa hàng trăm, hàng nghìn người mà vẫn tìm được nhau, côg nhận mình cũg thấy phục mình =)). Em Nga Vu tặng cho fam 6 vé, cảm ơn em nhiều lắm :), đúng là tinh thần của ELF :X.

Khi đang đi bộ cùng ss Shin ra chỗ fam, có một anh đi xe máy đến hỏi Shin vé lấy ở đâu. Tại lúc ấy ss đang cầm 1 đống vé trên tay, nên mình nghĩ anh ấy đoán là phe vé =)). Mình và Shin trả lời anh ấy 1 vài câu rồi nhanh chóng quay lại chỗ fam đứng.

Một vài bé trong fam đã nhanh chân ra ngồi quán nước, vừa uốg nước, vừa tiện thể dò la thông tin với hi vọng sẽ lẻn được vào svđ như buổi sáng. Nhưng đáng tiếc là giờ bảo vệ đã bít kín cổng, cho nên ko làm ăn gì được. Cô bán nước cũg chỉ cho 1 cái cổg, nhưg cũg ko ăn thua.

Mọi người đứng ở bến xe bus 1 lúc cho mát rồi ra đứng chờ trước cửa svđ. Đến lúc này thì rất tiếc mình ko đi cùng mọi ng` nữa, bởi đã hẹn lũ bạn :(. Chúg nó không đứng được lâu, nên mình phải đổi vé ngồi để cả lũ ngồi cùng nhau. Trước khi đi, bà Shin vẫn còn kịp giúi cho 2 cái bánh mì, bắt phải cho vào cặp ko đói :)). ss ơi là ss, giờ em còn tâm trạg đâu mà đói nữa, chỉ mog thời gian trôi qua thật nhanh để được thấy các anh trên sân khấu thôi :X:X:X.

Vì nhóm bạn mình có 8 người, nên mình bắt 3 đứa phải đến sớm để còn giữ chỗ. Đến khoảg 3h30 thì chúng nó có mặt đầy đủ. Lúc đầu, chỗ bọn mình đứng còn khá rộg và ít người, vẫn đủ không gian để thở, múa may tay chân thỏai mái. Nhưg càg về sau, mọi người bắt đầu đến càng đông, khiến cho chỗ đứng ngày càng chật :(. Đến 4h30, vẫn chưa thấy mở cổng, mọi người bắt đầu sốt ruột. Một vài người đã hô to Mở cửa đi. Tuy nhiên vẫn có một số cảnh khá hài hước, như là lúc ô tô của lực lượg bảo vệ đến, ELF cùng những người đứng đợi hô rất to, còn giơ tay vẫy chào. Mình cũg là 1 trong số nhữg người hô :))

Đến tầm 5h kém 10 thì cổng svđ được mở ra. Tất cả bắt đầu ùn vào. Bọn bạn mình đùa rằng chẳg cần phải đi, cứ đứng im rồi sẽ có ng đẩy vào. Mà đúng thật, muốn đứng cũg ko đứg nổi, đằg sau đi làm mình cũg phải đi :)).

Cuối cùng thì cũng vào được svđ. Đa số ELF đều có vé đứng, hoặc vé khu B, nên mình và lũ bạn tìm chỗ ngồi khá dễ dàng ( bọn mình là vé khu C mà ). Thế là 4 người đã tìm được chỗ cho cả 8 đứa. Nhưg mà đúng là vé ghi khu vực chả để làm gì, mình mất bao nhiêu công sức đi đổi cũg chẳg để làm gì, bởi đến khi đi qua cửa soát vé thì các anh bảo vệ đã xé đi phần ghi khu vực. Bởi vậy cho nên nếu đi ra rồi vào khu A, B hay thậm chí cả khu đứng S cũng vô tư.

Khi mình và 3 đứa bạn ổn định được chỗ ngồi thì cũng khỏag 5h30. Bởi mình ngồi khu C khá xa nên cũg ko nhìn rõ được dưới sân thế nào. Có lẽ còn sớm nên lượng người đi vào cũng chưa phải là đông lắm. Khán đài A và B ở tầng 2 thì mới chỉ có khoảg 1/3, tầng 5 thì cũng chỉ khoảg 1/5, khán đài C càg ít hơn, chắc được có 1/10. Dưới sân cũng chỉ thấy đứng khoảg 1/4. Lúc đấy trời vẫn còn sáng, nên nhìn rất rõ, vậy nên thấy sân vận động rất vắng. Hic, mình lo lắm, nếu ít người đến xem thế này các anh sẽ rât buồn, sẽ nghĩ là ở VN mình ko có nhiều fan

Nhưg mà mình đã nhầm. Đến tầm 6h30, svđ bắt đầu đông. Hai khán đài A và B tầg 2 dần kín chỗ, dưới sân cũg đến đc 1/2 rồi. Vầ rồi đến khi chươg trình bắt đầu, svđ đã gần kín chỗ. Lúc ấy bảo vệ mở cửa cho mọi người vào tự do, lượng ng` bắt đầu tăg dần.

Sau khi ngồi trên khán đài xem màn phát biểu của các đại sứ quán, của MTV Exit, bọn bạn mình lại muốn xuốg dưới sân đứg cho có không khí. Đằg nào cũg ko thể thấy được sân khấu, nhưg thà xuốg dưới nhìn rõ được màn hình lớn còn hơn. Cả lũ quyết định đi xuống cửa để vào sân. Nhưng lúc ấy cửa đã đóng kín, các bác bảo vệ ko cho vào với lý do rất nhiều bạn đã bị ngất. Mình cùg bọn bạn và anh chị đành phải lên ngồi lại chỗ cũ :(

Mở màn là phần biểu diễn của Anh Khoa. Mình vừa nghe hát vừa nhìn xuốg sân, thì thấy cửa bên phải mọi người vẫn đi vào. Thế là cả lũ lại quyết định đi xuốg lần nữa. Lần này rất may mắn là đã vào được sân thành côg :X :">

Sau Anh Khoa là đến phần biểu diễn của Phương Vi. Vi hát tiếg anh khá tốt. Tiếp đến là Lưu Hương Giag. Nhưg có lẽ người biết làm nóng sân khấu nhất trong các ca sĩ Vịêt lần này chính là Hoàng Hải. Bài hát Ngày đẹp tươi của Hải nhận được sự cổ vũ khá nồng nhiệt của mọi người. Sau Hải là 2 bài biểu diễn của Hà Anh Tuấn, ngòai ra còn có nhóm nhảy Big Toe

Tuy nhiên, vẫn còn một số người thiếu ý thức, đã lấy nhữg tấm thảm phủ sân cỏ dựng lên để đứng nhìn cho rõ.

Vị khách mời đầu tiên xuất hiện, đó chính là Kate Miller-Heidke. Mình rất ấn tượng với giọng ca cao vút của cô ấy. Mình cứ nghĩ cô ấy sẽ hát 4 bài giốg Suju, nhưg ko ngờ là tận 6 bài. Sau khi hát xong bài thứ 5, Kate có nói một vài câu với khán giả, trong đấy có câu Tôi rất phấn khích được xem Super Junior :X. Cô ấy nhận được sự cổ vũ rất nồng nhiệt của ELF cùng các khán giả. Quá ấn tượg với khán giả VN, cô liền chạy ngay vào lấy máy ảnh chụp 1 kiểu các fan Việt. Nhưg cũg có một vài điều chưa tốt, đó là trong khi Kate hát bài thứ 6, một vài ELF sốt ruột, ko giữ được bình tĩnh đã hô Suju. Nhưg cũg chỉ vài câu thôi.

Rất may mắn là mình và anh chị đã kiếm đựơc 1 chỗ đứng ở giữa sân. Tuy ko nhìn đc sân khấu nhưg nhìn rất rõ màn hình. Buồn cười cả đoạn có mấy em trai bé tý, tầm 6,7 tuổi, thấy mọi người hét Super Junior cũg hét theo. Không biết các em ấy có biết Super Junior là ai ko nhỉ =))

Và rồi, điều mà ELF chờ đợi cuối cùng đã đến. 2 MC Hà Anh Tuấn và Thùy Minh bước ra giới thiệu....
MC: Các bạn đang chờ ai???
ELF: Super Junior, Super Junior, Super Junior...
MC: Thùy Minh và Hà Anh Tuấn tặng các bạn Super Junior.
Cả svđ như nổ tung, tiếng hú hét ầm trời. Tiếng hét Super Junior vang lên không ngớt. Và rồi, tiếg nhạc It's You cất lên.

Không khí của svđ lúc ấy phải nói rằg "So so so so Hot" . Màu xanh ngọc bích tràn ngập khắp nơi, dưới sân, trên các khán đài. Xen lẫn là một vài màu đỏ của Cass, màu xanh lá của TripleS, và cũg có vài bóg dág hồng của Sone ( nhưg chắc chỉ khỏag 4-5 cái của Sone ). Tất nhiên, màu sắc tràn ngập chính là màu xanh Sapphire.

Đến lúc này, mình mới để ý và thấy rằng, svđ giờ đã ngập kín chỗ. 2 khán đài A và B, kể cả tầg 5 kín đặc, ko còn một vị trí nào trống. Đến khán đài C là khán đài ít ng` ngồi vì khá xa màn hình, giờ cũg chỉ còn trống 1, 2 hàg ở trên cao nhất. Dưới sân, mọi người đứg kín đặc cả chỗ. Con số lên đến gần 30.000 người.

Kết thúc It's You là tiếg cổ vũ của ELF. Và rồi, đến câu chào quen thuộc an nhơn ha xê dô, we are Super Juni – or – ye – or. Trời ạ, khỏi phải nói lúc ấy mình sug sướg đến mức nào. Mình hét lên như 1 con điên. Rồi đến phần các anh tự giới thiệu. Đầu tiên là Shin Dong. Anh có kiểu đầu mới, làm xoăn chứ ko để đầu nấm nữa. Đầu này nhìn rất nam tính :”>. Ngay bên cạnh là Rye Wook, anh ấy vừa chào vừa cười rất tươi. Đến đoạn này thì mình ko nhớ thứ tự lắm, nhưg mình sẽ tả rõ. Sung Min để tóc dài, vẫn kiểu đầu của Hong Gil Dong. Kyu thì đã cắt tóc ngắn, càg ngày càg trưởg thành hơn :X. Huyk mới ốm dậy nên nhìn khá gầy :(. Lão Sung để tóc mới, đẹp trai ế :X:X, vẫn thích thể hiện như thườg :”>. Hea đang định nói thì tiếng cổ vũ nồng nhiệt quá, anh có vẻ ngại :”>. Dong đứng cạnh liền giơ mic của mình ra cho Hea. Teuk nói rất nhiều, cười rất tươi, lại còn giơ tay khoe cái vòng màu hồg, có vẻ là của 1 VELF tặg. Không biết bạn nào mà may mắn thế :”>. Rât tiếc là cả một chương trình lớn như vậy lại ko có phiên dịch viên, nên mình cũng như đa số các ELF khác ko hiểu đc các anh nói gì (

Và rồi, giai điệu sôi động của Rokkugo cất lên. Bên cạnh đấy là tiếg hú hét ầm trời của ELF. Đến lúc này thì mình ko thể đứg yên được nữa rồi. Mình vừa hét vừa nhảy theo tiếg nhạc. Tiếg fanchant vag lên không ngớt Rokkugo, Rokkugo, Rokkugo. Bà chị mình ko phải là ELF, chỉ đi cùng xem ca nhạc, cũg ko thể đứng yên được. Bà ấy bắt đầu hò hét, rồi nhảy loạn xạ, lại còn đòi ông ng` yêu cõng lên để xem cho rõ :)). Thật tuyệt vời. Không khí cực kì náo nhiệt.

Tiếp theo sau đó là Happiness. Tiếg fanchant ngày càng to Saranghea!!! Tiếg cổ vũ, hò hét không ngừng. Hae còn làm trò trước máy quay ( mình ko nhớ chính xác có phải ở bài này ko ). Khi camera quay cận mặt, anh ấy đã quay sag và nháy mắt. Khỏi phải nói lúc ấy ELF sug sướg đến mức nào. Tiếg hét vag lên. Anh để tóc mới này nhìn đẹp trai thế, cute ko thể tả >.<.

Cuối cùng, hit đỉnh của các anh, cũng là bài hát kết thúc chương trình, Sorry Sorry vang lên. Tim mình như vỡ tung. Mình nhảy, hét, vỗ tay… Chỉ có thể dùng một từ: quá tuyệt vời . Các anh hát và nhảy cực kì sung, bên cạnh đó là tiếg fanchant Sorry Sorry, Shawty Shawty của fan. Suju và ELF như hòa làm 1. Cả svđ như vỡ tung, bốc cháy cùng các anh. Let's dance dance dance dance.... Tất cả mọi người đều ko thể đứng yên một chỗ. Lightstick, bóng xanh tràn ngập sân vận động.

Kết thúc bài hát, các anh đi sang bên mép sân khấu, cúi chào khán giả rất lâu, và luôn miệng nói cảm ơn. Các anh cười rât tươi, rất vui vì sự hâm mộ cuồng nhiệt của VELF. Chắc lần này fan của Hae sướng rơn, không dưới 3 lần camera quay cận mặt, anh đều nhìn thẳg và làm một vài hành động. Đặc biệt là đến cuối, khi xuống sân khấu, anh vẫn quyến luyến máy quay, đứng lại vẫy tay rất lâu. Sau đó là nụ cười tỏa nắg mùa xuân của Wook :"> cute :">

Chương trình kết thúc, mình cùng anh chị ra khỏi svđ. Đag đi ở sân, tự nhiên thấy mọi người chạy ào lại một phía. Chắc là xe của các anh. Mình vội chạy theo. Tuy nhiên vẫn chưa thấy gì. Đấy là cửa dành cho xe của nhân viên. Đợi một lúc, ko thấy xe các anh đâu, mọi ng` bắt đầu tiếc, có lẽ các anh đã đi rồi. Nhưg một lúc sau, có tiếg rú ga của xe máy, rồi một vài xe máy cảnh sát đi ra. Ngay sau đó là cái xe màu vàg quen thuộc. Trời ơi, khỏi phải nói mọi người sung sướng đến mức nào. Tiếg hét Super Junior lại tiếp tục vag lên.
Tiếc là rèm cửa đã kéo hết, nên ko thể nhìn thấy các anh.

Phải nói rằng đây là một ngày cực kì hạnh phúc của mình. Chỉ trong 1 ngày mà mình đựơc nhìn thấy các anh nhữg 4 lần, ở sân bay, ở svđ ghép sân khấu, ở svđ biểu diễn, và ở xe ra về. Dàn âm thanh lần này của chươg trình cũg khá tốt, nên có thể nghe rất rõ. Các anh hát live thật sự tuyệt :X. Đến mức ông anh của mình còn tưởg là lip :)). 4 bài hát trôi qua mà tưởg chừg chỉ như 4' vậy. Phải tạm biệt các anh quá sớm, có một chút tiếc nuối :-<

Rất tiếc cho nhữg bạn ko thể tham dự trực tiếp, bởi nếu chỉ xem qua tivi hay clip thì không thể bằng được. Không khí ở ngoài đời phải gấp 100 lần trong clip. Các bạn phải đứng trong svđ thì mới biết được nó hoành tráng, tuyệt vời đến mức nào.

Mình cũg rất yêu ELF Việt. Tuy vẫn còn một vài điểm chưa được trọn vẹn, nhưg sự cổ vũ của chúg ta ở Mỹ Đình đã làm các anh rất xúc động. Kể cả sự cổ vũ đối với Kate cũng cực kì nồng nhiệt. Chúng ta đã chứg tỏ đc cho các anh thấy ELF Việt yêu quý các anh đến mức nào. Có rất nhiều ý kiến cho rằng các anh đã sợ hãi, sẽ ko muốn đến VN nữa... Nhưg mình ko tin như vậy. Mình có thể chắc chắn rằg các anh rất bất ngờ trước sự yêu quý của ELF Việt dành cho mình, và các anh chắc chắn rất vui.

Một bạn biết tiếng Hàn đã nói rằg, câu nói cuối cùng của Teuk trước khi rời khỏi sân khấu chính là:
Chúng tôi sẽ trở lại

Mong rằng điều ấy sẽ thành sự thật. Chúng ta hãy cùng chờ đợi :X.

SUPER JUNIOR

thay đổi nội dung bởi: babynai, 03-30-2010 lúc 09:04 AM.
babynai is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 11 Users Say Thank You to babynai For This Useful Post:
AirenLeeDongHae (04-01-2010), annaenvallo (03-29-2010), azuri (03-29-2010), Bin (03-29-2010), Cupid (03-31-2010), gauteukie (03-29-2010), K.R.W (07-21-2010), khanh_khanh (03-30-2010), lovesuju_only13 (03-29-2010), Nobicay (03-30-2010), singaling (03-29-2010)
Old 03-29-2010, 05:49 AM   #15
my tom
SJF's Member

tuy suju không hoàn hảo nhưng suju là duy nhất
my tom is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to my tom For This Useful Post:
khanh_khanh (03-30-2010), lovesuju_only13 (03-31-2010)
Old 03-29-2010, 07:55 AM   #16
Nobicay
SJF's Translator

Nobicay's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Bang Hổ Báo

Không biết đâu, đọc bài của các ss e lại khóc rồi đấy ! Em ngồi trên khán đài B xa quá, không nhìn rõ mặt ai cả : (
Teukie à, anh phải giữ lời đấy nhá : (

@ Chị Shinbora : Chị ơi, chị Gấu là người đứng bên trái trong cái ảnh chụp trên ô tô đúng không ? Ke ke, em cả chị ý gặp nhau ở Mỹ ĐÌnh hôm 20 mà không biết :D
Nobicay is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to Nobicay For This Useful Post:
khanh_khanh (03-30-2010)
Old 03-29-2010, 10:42 PM   #17
tsubasa198
SJF's Subbing Team

tsubasa198's Avatar

Hôm đấy e có đi cùng fam. Đi đến cuối cùng luôn.

Lúc ở sân bay, lúc đón các anh í, thực sự theo đánh giá của em, em thấy như thế là khá ổn. Lúc ở trong, thì đường khá rộng rãi để các anh đi, chỉ có lúc ra cửa là có hơi nhỏ, nên hơi bị chen lấn. Em nhìn rõ Sung, đẹp trai dã man, nhưng đội cái mũ có quả bông to quá í. Còn Teuk thì tại có 2 ông secu sân bay đi kẹp 2 bên, nên em nhìn không rõ lắm. Chỉ rõ một điều là Teuk cười, cười rất tươi và hạnh phúc. Eun với Hae thì đi như lướt, nhanh quá nên không nhìn được. Đang ngơ ngác nhìn thì tự dưng Kyu ạ, nghiêng hẳn về bên mình. Uầy. Anh cứ gọi là trắng đến ảo luôn í. Trông thích dã man ạ. Còn các anh còn lại thì đi nhanh quá nên em không nhìn đc.

Lúc các anh ra xe, đầu óc em nghĩ cái gì cơ chứ ạ. Tự dưng đứng lại làm gì, kéo mấy em ELF ra ngoài. Mấy em í bị đè cho bẹp dí dị luôn. Nhưng thấy tình hinh fkhoong ổn, em chỉ kéo 1 em thôi, rồi bỏ chạy đuổi theo xe các anh. Nhưng xe các anh đi nhanh quá. Híc

Đoạn đuổi theo xe các anh mới gay cấn chứ. Lúc vừa thấy cái xe các anh đỗ ở sân bay, đã dặn ngay em Khánh ra xem biển số xe là bao nhiêu. Híc. Nhỡ mãi. 29I-5846. Híc. Đuổi theo nó, chỗ đèn đỏ, tưởng là bắt kịp í, thế mà ông lái xe kia, tay lái lụa thật. Cứ vèo vèo. Chỉ khổ thân các anh, đường nó xóc dã man í. Khổ.

Rồi ở sân Mỹ Đình. Đúng là xem clip thì không thể bằng trực tiếp được. Chỉ muốn nổ tung người ra vì phấn khích thôi í. Vừa muốn xem các anh biểu diễn, vừa muốn quay. kết quả là fancam của mình nó rung dã man.

Nhưng có nhiều người nói các anh không hết minh. Em nghĩ là do sắp lịch bay quá sát như thê, các anh có muốn cũng không thể giao lưu được gì cả. Mọi người đừng đọc tin trên mạng. Những người theo các anh ở sân bay và ở Mỹ Đình là hiểu rõ tình hình nhất. Teuk đã cười rất nhiều ở sân bay và trên sân khấu. Trên sân khấu em thấy các anh biểu diễn rất nhiệt tình luôn í. Còn có đoạn Eun với Sung làm fanservice cơ. Đoạn đấy e diên mất. Lúc biểu diễn xong, bạn Hae đi xuống khán đài còn cứ nhìn vào camera, làm fan nó gào rú lên. Bạn Wook định xuống rồi cơ, nhưng thấy ELF nhiệt tình quá, lại nhìn vào máy quay vẫy vẫy, cười điệu, rồi quay ra vẫy chào ELF trên sân. Lần đầu tiên trong đời nhìn thấy 1 biển xanh như thế. Không bao giờ quên đâu!

Rồi hết chương trình, fam mình có 1 số bạn đi tiễn. Tại ai bảo nó tắc đường cơ. Híc. Ra đến nơi thì mấy chú secu ở đấy bảo các anh bay rồi. Hụt hẫng. Vẫn vào sân bay. Ra chỗ mấy ELF khác đã đến trước. Dù các chú ở sân bay bảo các anh bay rồi, nhưng vẫn đứng đấy, vì không thể tin được. Vẫn hi vọng là mấy chú í nói dối để fan về. Nhưng đấy là sự thật. Chỉ cách các anh có 1 bức tường mà sao xa quá. Cả fam lủi thủi đi về. 1 số sis khóc. Em cũng khóc. Tại tự dưng thấy nhanh quá. Thấy các anh đi nhanh quá. Nhưng có lẽ các anh cũng không muốn thế. Rồi fam đi ra chỗ ngoài để đón taxi. Nhưng 1 số bạn bảo là máy bay các anh đang ra đường băng. Thế là fam lại chạy ra, rút stick vẫy lia lịa, hi vọng là trên máy bay các anh nhìn thấy. Rồi nhiều người nói là Các anh nhớ quay lại nhé.

Đến lúc máy bay bay lên trời rồi thì fam xuống tầng 1. Híc. Đi qua cái sảnh B. Sáng nay các anh vừa ở đây đấy. Nhìn cái cửa kính, vẫn còn dấu mồ hôi của fan. Chả biết đúng không. Fam định làm 1 kiểu trước khi về. Thế là lôi ban ra định chụp thì bị 1 chú secu chạy ra đuổi. Híc. Chạy te tái. Đành chụp chung với ban ở ngoài vậy

Theo em, thì lần này ELF đã để lại ấn tượng khá tốt. Và thực sự em tin rằng các anh sẽ còn quay lại Việt Nam. Đấy là điều em tin chắc chắn! Fam cứ chờ đi. Lần sau lại đi nữa. Đi ít cho cơ động. Chứ đi đông như bên sj13 hay bên saju thì Chịu!
tsubasa198 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 10 Users Say Thank You to tsubasa198 For This Useful Post:
AirenLeeDongHae (04-01-2010), annaenvallo (03-30-2010), azuri (03-29-2010), babynai (03-29-2010), Bin (03-30-2010), gauteukie (03-29-2010), khanh_khanh (03-30-2010), lovesuju_only13 (03-31-2010), Nobicay (03-30-2010), singaling (03-30-2010)
Old 03-30-2010, 01:28 AM   #18
khanh_khanh
Superman - giai tân ^^

Default Fan Boy

Ngẫm ra từ lúc mình yêu thích sj đến nay là cũng đc 3 năm rồi, ngày nào cũng nghe với xem show, thế nhưng tớ chưa bao giờ nghĩ rằng tớ sẽ đc gặp sj khi mà còn chưa đỗ ĐH. Hôm nào biết tin sj về tớ cũng vui lắm, la hò rú rít, pama tớ biết có cấm tớ cũng liều chết đy xem nên cũng không phản đối nữa, vậy là chiều hôm 26-3, tớ khăn gói quả mướp bắt xe ra HN ( tớ ở Bỉm Sơn mà ^^).
Vì họ hàng nhà tớ ở Hn hết nên tớ không phải lo vụ ăn ở, chỉ có chuyện tìm vé là đau đầu. May mắn thay tớ đã đky’ đc một cặp vé đy qua trang MTV, lúc tớ đọc đc cái mail thông báo thì chỉ còn 5 tiếng nữa là hêt hạn nhận vé, tớ cuống cuồng pack đồ để lên xe lúc 2h. Trời ơi, nghĩ lại cứ như mình là điệp viên í. Suốt cả chặng đườg đi từ BS ra Hn, tớ thấp thỏm sợ trễ giờ, con em tớ ngoài Hn thì sốt ruột 30p gọi điện một lần hỏi xem đy đến đâu rồi, xe thì chạy như rùa bò, đến 5hkem’ 10 thì đến bến xe nc ngầm, từ đó đến ga Giáp Bát tắc một đoạn dài. Không thể chờ lâu hơn, tớ quyết định nhảy xuống …bắt xe ôm. Tớ lại gặp thêm may mắn, bác xe ôm thạo đường và lái lụa kinh khủng. Ban đầu tớ cứ tưởng là bác í sẽ luồn qua chỗ tắc ô tô, ai dè bác í rẽ vào một cãi ngõ sâu ơi là sâu, nhìn quanh toàn những nhóm người nhìn như nghiện hút, kiểu như bác í dẫn tớ vào một xóm liều í >,,<. Với cái đầu hay tưởng tượng linh tinh của tớ, tớ đã nghĩ đến tình huống kì cục thế này …

Bác tài ( thả tớ xuống một góc) : Không nói nhiều, đưa hết đồ đạc với tiền ra đây, đừng để tao phải đụng tay đụng chân~~
Tớ: Hjx hjx, bác ời, cháu đào đâu ra xiền, cháu vác cái thân còm này ra đây để gặp các anh Sj chứ có phải để ra nôg nỗi này đâu, huhuhuhuhu
Bác tài : Tao cóc cần bik sj là bọn nào, đưa tiền đây hôk là ăn kim tiêm nè~ (aaaaaaaaaaaaaaaa)

Tớ mới nghĩ đến thế thôi thì bác tài đã ra ngoài đường cái rồi, nhìn nhà cửa cao tầng với xe cộ tự dưng tớ thấy có lỗi vs bác tài hihi.

Bác tài chở tớ tới Chùa Bộc để lấy vé. Hix, ở đó tắc một đoạn đường dài, tớ lại phải co giò chạy và đã muộn mất 10p. Lúc đến Levis store, tớ đã thấy có rất nhiều bạn chen chúc để đc giành vé, may là tớ vẫn còn kịp, len lỏi mãi mới đc vào trong, ở đó có 2 chị nhận viên đọc CMTND của tớ rồi đưa tớ 2 cái vé khu C : (. Lúc đó tớ có hơi thất vọng, thực ra tớ không khoái xem football nên chưa vào sân Mỹ Đình bao giờ, chỉ toàn đứng ngoài, nhưng chữ C to tướng ấy làm tớ nghĩ là …rất rất xaaaa, haizzzzz). Khi tớ vừa ra khỏi cửa thì các anh chị bắt đầu phát vé miễn phí. Óe, kinh khủng, mọi người chen nhau bẹp ruột. Con em tham lam của tớ bắt tớ ở lại để câu thêm cho nó một cái, thế là tớ đành ở lại để …chiến đấu tiếp. Nhưng, tớ lại gặp may mắn thêm lần nữa, lúc tớ quay sang phải thì thấy con bạn thân …lâu lắm rồi không gặp, con bé này nhanh tay nhảy lên vơ trọn cả cục vé lúc các anh chị nhân viên tung vé, thế là tớ lại xin đc thêm 2 vé nữa. Lúc có vé, tớ hân hoan hí hửng, nhưng tớ không thể ngờ là hôm 27 tớ chẳng cần cái vé nào cũng đc vào khu S, haizz. Cầm đống vé vô dụng ấy trên tay, tự dưng tớ muốn nhảy tưng tưng lên í, thế nhưng KIỀM CHẾ, KIỀM CHỂ !! ( câu này học của ELF lúc ở Nội Bài hahaha) tớ giữ nguyên bộ mặt hí hửng một cách dở hơi đó về nhà anh họ nghỉ để sáng 27 chiến đấu .

Ngày 27 – ngày máu lửa.

Lúc ở nhà tớ đã nghĩ rằng tối ngày 26 sẽ nhảy ổ sớm để lấy sức cho ngày 27, nhưng ai ngờ ông anh họ tớ lại kéo tớ đy bar, hết uống rượu rồi nhảy nhót, lúc tớ về đến nhà để ngủ thì đồng hồ đã điểm 3h sáng T_T. Thế nhưng đến 5h30 sáng 27, chuông báo thức reo, tớ bật dậy, cảm thấy cơ thể…tràn trề sinh lực =.=, tớ vội vàng sửa soạn để lên nhà hát lớn tập trung. Hjz, sáng sớm thế thì ngoài taxi ra, chả còn phương tiện đy lại nào cả, lục tốn quá, nhưng kệ…cắn răng vì sj >.<. Chúng tớ bắt đầu khởi hành ra sân bay lúc 7h, vì đoàn chỉ có hơn 2 chục người nên dễ quản lí. Tớ cóa gặp một sjs tên là Thủy vui tính kjnh khủng, sis bào là : “ Cơ hội sung sướng này ngàn năm có một em ạ, tội gì mà phải ở nhà ngồi học, sau này con sjs mà như thế có khi sjs còn…đánh cho í chứ hahahha”. Vui vẻ rôm rả nói chuyện nên đường đến sân bay nhanh kinh khủng, tớ có cảm giác như chuyến xe hôm đấy đc chắp thêm đôi cánh í, vì tớ cứ thấy…lâng lâng hihihi.
Khi đến NB, tớ đã thấy có nhiều ELF tập trung ở cửa A đứng sẵn rồi, nhưng cũng may, nhờ có staff của saJu nói là mọi người không nên đến nên hôm đấy không đông fan như tớ tưởng. Dù là không đông như dự tính nhưng lượng ELF ở NB cũng tụ tập thanh một khu màu xanh náo nhiệt, các banner, stick, áo xanh tràn ngập, nhìn vui kinh khủng. Thấy mấy bác bảo vệ muốn đuổi ELF, tớ với sjs Thủy đã nghĩ ra một trò là giả làm người đến đón người nhà ở sân bay hjhj. 5k đc 2 tờ giấy to đùng, chúng tơ viết 2 cái tên giáo viên của s Thủy vào ( nào là La Maes với Nina Brown : ) ), thế nhưng đến khi sj đến thì chúng tớ cũng chả nhớ là đã vứt 2 cái bảng ấy từ khi nào nữa haha. Thấy bên trong chèn ép ghê quá, chúng tớ lại chạy ra cửa ra vào trấn thủ. Các bạn trong đội security làm việc rất tích cực, nhưng có một bạn gái đã hét vào ELF làm tớ cũng rất bức xúc. Trc khi các anh đến, mọi người cùng hô là “kiềm chế! Kiềm chế! “. Phải nói thật là lúc đấy tớ thấy rất tức cười, có lẽ vì mình là con trai nên không có ý định sờ mó vào các anh hjhj. Lúc sj chuẩn bị đến, các fan bắt đầu chen gần ra cửa, một tay tớ phải giữ chặt 4 chị để không ai chen vào, rã cả tay luôn. Lúc các anh đến, tớ nghĩ tớ phải xúc động lắm, dè đâu cái cảm giác ấy như …đi tàu cao tốc, tớ chỉ biết…vừa hét vừa cười sung sướng, còn tay thì phải giữ chặt mấy sjs =,=. Thực sự lúc đấy tớ đã thầm cảm ơn bố mẹ tớ vì đã sinh ra tớ cao tận 1m75, thế nên lúc sj đy qua, tớ đc nhìn sát mặt luôn mà không cần chen chúc. Tuek trắng dã man, mặt Kyu nhìn ảo kinh khủng, tớ kịp nhìn rõ biển số xe của các anh là 29Y- 5586. Lúc xe các anh vừa đy, nhìn quanh thấy các ELF khóc, tớ vùa thấy thương vừa thấy buồn cười. Tớ không cuồng nhiệt đến độ phải khóc, nhưng tớ đủ hâm mộ để biết rằng những tình cảm của ELF dành cho sj là mãnh liệt đến thế nào, nghe rằng có những fan đắp báo ngủ từ đêm 25 ở sân, lại có những fan bay cả một chuyến bay dài để ra HN để gặp các anh, bao nhiêu mong chờ, yêu thương dồn nén ở vài phút ngắn ngủi ấy thì hỏi sao mà chả giọt ngắn giọt dài. Lúc tớ lên xe của đoàn, sjs thủy chạy đến ôm chầm tớ khóc như mưa, nức nở, nghẹn ngào…thươg khôg chịu đc. Trên xe còn có một fan boy nữa nhưng vì bạn này quá chậm trễ nên chị quản lí đành vừa khóc (vẫn xúc động mà) vừa bảo bác tài xế đy tiếp để không lỡ mất các anh. Lúc trên xe, mọi người chia nhau để xem fancam và khóc …vật vã~~. Ban đầu chúng tớ cứ tưởng các anh sẽ về khách sạn cơ, ai ngờ có nguồn tin ở đâu là các anh sẽ đến tổng duyệt ở Mỹ Đình, thế là chúng tớ liền phóng ngay ra đó. Lúc trên xe, sjs Thủy lại lên cơn:

Ôi trời ơi, các anh chỉ cách mình có mấy trăm mét thôi, mình đang hít chung bầu không khí với các anh ấy đấy, hít đy, hít đy ~~~

Tớ là người vô cùng may mắn

Tới Mỹ Đình, các anh đã vào trong từ khi nào, có nhiều fan cũng đã đợi ở trước của chỉ để nhìn các anh trong chốc lát. Ở trong đoàn của chúng tớ có người nói là có thể trèo vào đc, thế là chúng tớ lập tức quẹo xe về một góc xa tít tắp cho kín đáo rồi …bày mưu trèo vào trong. Một phần vì chiều cao, một phần vì kinh nghiệm trèo tường do đi học muộn thường xuyên nên tớ đã trèo cào cổng một cách dễ dàng. Mọi người bám theo nhau như đi …du kích ^^, đi cúi thấp đầu, nấp vào các chỗ có thể nấp đc, hễ thấy có bóng người là thụp xuống, thiếu mỗi vừa đi vừa bò nữa là tớ đc thực hành đầy đủ bài tập quân sự ở trường hihi. Lúc vào gần bên trong, ngó đầu ra từ nhà vệ sinh, TỚ ĐÃ THẤY ĐC CÁC ANH ~~ rất gần nhé, nhưng là vì từ đằng sau nên toàn thấy mông là mông :). Xúc động lắm í. Nhưng không dám kêu to, vì sợ bị phát hiện. thế rồi chúng tớ ..dũng cảm bước vào, giả như người nhà của staff, đườg hoàng ngồi trên ghế băng để xem các anh hihi. Lúc đó tớ ngồi ngay sau sân khấu, gần các anh lắm ấy, nhưng toàn môg là mông. Tớ rút điện thoại ra để gọi cho đưa bạn, tranh thủ khoe khoang :

Tớ: Mày ơi, đừng shock nhé, t đang ở trong sân MD đây, t đang ngay đằng sau các anh đây, trời ơi, tuyệt vời quaaaaaaaa
Nó: Cái gì cơ, huhu, sao mà sướng thế, có nhiều đứa đc vào không???
Tớ (nhìn quanh): Chưa, thấy mỗi vài đứa đy với t thôi, liều quá, mà cũng sướng quá hí hí hí
Nó (nghẹn ngào): Vậy ư, huhu, mày có thấy rì hok?? Anh Hae có đẹp trai không, trông các anh có tươi tỉnh không? Anh Hae của t mặc gì hả mày T_T
Tớ: Thấy gì đâu, toàn môg là mông, Cá mặc áo sơ mi trắng, cà vạt đen, body ngon phết chứ không teo như trên tivi hihi
Nó: Ôi vậy à, huhuhuhuhuhu, thế…mông các anh có đẹp không ??/ huhuuhuhuhu
Tớ: Giời ơi, người ta nhìn cả người chứ nhìn gì mỗi mông, đồ …dê cụ

Nói đên thế thì nhạc It’s u nổi lên, tớ lên cơn phấn khích bỏ quên cả điện thoại, há hốc mỏ nhìn các anh. Lúc có một hyung quay lại vẫy tay, mấy con bé đy cùng tớ hét lên, thế là cả lũ bị anh Anh Tuấn Mc đuổi ra ngoài, hjx. Nhưng làm rì có chuyện buông tha dễ thế, bọn tớ không đi mà trốn tiếp ở cửa nhà vệ sinh rồi thò cổ vào nhìn tiếp, đến bài rockkugo, nhạc nổi lên, chúng tớ không “kiềm chế” đc nên lại chạy ra ngoài ngó tiếp, may mà bác bảo vệ dễ tính nên để yên cho chúng tớ “tác nghiệp” hí hí. Tay chân tớ lúc đó không đứng yên đc, cứ vẫy vẫy theo bài rokkugo í, các anh ngoáy dẻo không thể tả. Đc một lúc thì có một bác lao công ngág đường, thể là tớ lại phải đổ rác giùm bác …cho nhanh để còn thò cổ vào xem tiếp >.<. Đên bài happiness, anh Min đứng lên cao một mình rồi…ngoáy mông. Haha, dẻo vô đối, nhìn lúc anh mặc cái áo hoddies í, ngoáy qua ngoáy lại yêu không tả đc >,,<. Một chị bảo với chúng tớ là, thui các em ơi, mình xem thế đc rồi, ra đy không công an bắt cả lũ bi giờ. Tớ thì vẫn nói là ; “Giờ có giời đánh em cũng không đy đâu, em phải ở lại nhìn hộ cho bik bao nhiu đứa không đc xem nữa >.<”. Cuối cùng, khi các anh duyệt xong, chúng tớ đi ra thì bị bảo vệ đuổi như gà, mà rất điên là có anh bảo vệ mặc áo của ELF hừ hừ. Lên xe, mọi người vui tột độ, chúng tớ hôm đó dường như là những ELF hạnh phúc nhất bởi 2 lần liền đã đc ở rất gần các anh >.<.

Lúc trên đường đến Fraser suit, tớ lại đc phen cười đau bụng nữa. S Thủy mỗi lần đi qua ổ gà, xe xóc, thế là sis lại kêu lên “ ôi, tội nghiệp các anh phải đi đường Vn xóc quá T_T”. Ở gần Fraser, có một áo nước rất bẩn, s Thủy lại kêu lên “ trời ơi, các anh phải hít khí ô nhiễm của Vn rồi, hít bớt cho các anh đy nào, hít ~~~” hahahhaah. Đến Fraser sau sj, chúng tớ thấy rất nhiều ELF đã đứng khóc ở ngoài, nhiều bạn nói tiếng miền nam rất khó nghe, chính các bạn ấy mới xúc động nhất vì các bạn ấy đã phải bay ra tận HN để đc gặp các anh, dù chỉ là vài giây ngắn ngủi. Lúc đó tớ thấy có cả sjs jess admin của saju cũng ở đó, nc mắt nc mũi tèm lem, sjs đã thực sự vất vả.

Buổi chiều, ôi, tớ chả muốn nhắc lại lúc chen lấn bẹp ruột ấy nữa đâu, tớ cứ vừa phải dang tay ra để giữ mấy sjs, vừa phải chen lấn. Rã rời cả chân. Lúc mọi người chạy ùa vào sân, có anh gọi tớ lại để phát cho tớ một cái túi nhỏ ghi là “Chơi có chừng-dừng đúng lúc’’, trời ạ, là quảng cáo condom, chắc tại tớ là boy nên anh í giữ lại, thế là lạc mất toi. Lúc vào sân rồi thì chắc là cảm xúc của mọi người cũng giống tớ phải hok ? Anh Hoàng Hải diễn rất high, tớ rất phấn khích với bài “tự tin lên” gì gì đó, còn bài wavi’n flag của Pvy chán òm, thế mà cũng là nhạc WC! Lúc các anh đến, ôi tớ cũng hét lên như điên í, gào theo các bài hát điên cuồng luôn, nhưng tớ không chen vào trong nữa, vì tớ nghĩ mình nên chia sẻ cơ hội đc gần sj với các ELF khác, ở ngoài thoáng hơn nhưng tớ cũng phải nghe mấy lời bàn tán của mấy đứa khôg phải fan, hừ, ko bận xem sj thì ông vừa đánh vừa quay clip rồi up lên flickr giống bọn Trần Nhân Tông chick cha chúng mày!

Kết thúc đêm diễn, chúng tớ góp tiền thuê taxi để ra tiễn các anh nhưg mà không kịp nữa. Các sjs đi cùng tớ lại khóc =,=. Ôi, đến những lúc chia tay như thế mà tớ cũng không thể khóc nổi, chỉ thấy buồn ơi là buồn thôi. Thời gian trôi nhanh kinh khủng, mới sáng ra còn gặp các anh, thế mà giờ đã chia tay rồi, các anh sẽ quay trở lại chứ, có SS 3 ở Vn hok, tớ vừa vẫy lightstick lên trời xanh, vừa gửi điều ước trong lòng đến cái chấm nhỏ xíu xíu xíu trên trời kia. Sis Thủy đi cùng tớ lại lên cơn “ Ôi các anh ơi, các anh khôg cần nhìn xuống đâu, các anh cứ ngủ ngon nhé, vì mai các anh còn có show sớm huhuhu”…Trc khi đi về, chúng tớ chụp thêm kiểu hình lưu niệm để nhớ mãi kỉ niệm ngày hôm đó, một ngày không bao giờ tớ quên, là một ngày của tất cả những cảm xúc dâng trào, vui có, buồn co, lo âu có, thấp thỏm có, hồi hộp có, tất cả như một cuốn phim đang chiếu chậm trong đầu tớ…

Để kết lại bài viết, tớ có vài điều muốn nói;

Cảm ơn staff đã làm việc vất vả
Việc có bạn nói là có nhiều fan nam chen lấn xô đẩy thô bạo, mong các bạn đừng gộp chung mình với những con sâu đó, chúng nó chẳng phải ELF đâu =,=
Cái gì cũng phải có lần đầu tiên để có kinh nghiệm, mong sao chúng ta sẽ tổ chức đc những sự kiện lớn một cách chuyên nghiệp và văn minh hơn.

Và cuối cùng, có lẽ vì tớ cũng đã sung sướng đủ để không phải phàn nàn nhiều nên tớ chỉ dám nói với các bạn đag bức xúc một câu là :“hãy KIỂM CHẾ” :p

thay đổi nội dung bởi: babynai, 03-30-2010 lúc 07:04 PM.
khanh_khanh is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 9 Users Say Thank You to khanh_khanh For This Useful Post:
AirenLeeDongHae (04-01-2010), annaenvallo (03-30-2010), azuri (03-30-2010), babynai (03-30-2010), cloud118 (04-01-2010), gauteukie (03-30-2010), lovesuju_only13 (03-31-2010), shinbora (03-30-2010), tsubasa198 (03-30-2010)
Old 03-30-2010, 06:02 AM   #19
annaenvallo
SJF's Moderator

annaenvallo's Avatar

Send a message via Yahoo to annaenvallo
Default Ðề: Fan Boy

hihihihi!!!
vào đây cmm cho cảm xúc của 1 fanboy nào^^!!!

khánh hâmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm!!!ko rõ vì ss là con gái hay sao mà đọc bài của em cảm động keke!!!
khánh ko khóc là rất dũng cảm ấy, ôm ômmmmmm!!!
yêu mí đoạn hội thoại mà khánh chêm vào, chết cười đi được!!!
rồi ss còn cảm ơn em vì đã là một trong những người góp sức chắn fan ở sân bay, ko thì mí thèng chắc cũng bị dẹp lép t__t!! (mừ khánh nó gầy ó nhưng khỏe phết há há) khổ thân!!!
còn đoạn svd MD xem các anh tập há há, toàn mông là mồng, này nhá, em may mắn đc ngắm mông mấy thèng ý keke!!! ôi mình đin ràu hú hú!!!

có vui có buồn, nhiều cảm xúc lẫn lộn
ss thích đoạn cuối khi em viết lại khoảnh khắc máy bay bay rồi, em giơ lightstick lên trời cao cầu nguyện ấy, ss muốn oà khóc!!!
cảm động!!!
cảm ơn khánh đã là một trong những fanboy tốt bụng và hiếm hoi của sj và của sujufam nữa!!!
yêu khánh nhiều lắm!!!
chụtttttttttttttttttttttttttttttttttttt!!!

ss đi ngủ ây, keke!!!
dò la tình hình xong ràu...

dưng khổ nổi ko buồn ngủ huhu

Super Junior
is Super Junior

thay đổi nội dung bởi: annaenvallo, 03-30-2010 lúc 06:05 AM.
annaenvallo is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to annaenvallo For This Useful Post:
khanh_khanh (03-30-2010)
Old 03-30-2010, 06:32 AM   #20
annaenvallo
SJF's Moderator

annaenvallo's Avatar

Send a message via Yahoo to annaenvallo

YouTube Video
ERROR: If you can see this, then YouTube is down or you don't have Flash installed.

mền ko ở ó nên ko góp đc gì cả cho cả nhà, chỉ biết góp kí vid này thôi!!
hãy cười lên nhá cả nhà!!!
chúng ta cùng chờ đợi nào, SJ sẽ sớm comeback to VN^^!!! yo yo

Super Junior
is Super Junior

annaenvallo is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 7 Users Say Thank You to annaenvallo For This Useful Post:
azuri (03-30-2010), babynai (03-30-2010), Bin (03-30-2010), dongheano.1 (04-03-2010), lovesuju_only13 (03-31-2010), shinbora (03-30-2010), singaling (03-30-2010)
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài